![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjts2jb_31tF3BvXyY882eZQP4mNyfGgL806zy0YR_4xiZm8T24f-CJzM4jPT-MTCcpk4eKmTDomCuzZ26n7pGUVWrLLPUXqjFpbmzDz0Vb1v6i0Dc49QQ4j0AlheVxx7zemZO5nRCfJJhG/s640/collage11.jpg)
สวัสดีค่ะ มด MODTRIMOSA ค่ะ วันนี้มดมีเรื่องผิว ๆ งานสกินแคร์มาแนะนำให้ชมกันอีกแล้ว ถ้าพูดถึงเรื่องครีม ในปัจจุบันมีทั้งครีมทาผิวขาว ครีมหน้าขาว ครีมหน้าใส ขายเต็มไปหมด การที่เราอยากมีผิวขาวก็ไม่ใช่เรื่องผิดค่ะ บอกเลยว่ามดก็เคยผ่านจุดนั้นมาแล้วอยากขาวเหมือนเน็ตไอดอล เพราะเมื่อก่อนเคยคิดมาเสมอว่า ผิวขาว = สวย
แต่จริง ๆ พื้นผิวเดิม ๆ อย่างของมดเองเป็นสาวผิวเข้ม!! ต่อให้ประโคมครีมผิวขาวมากแค่ไหน ก็ไม่ได้ทำให้ขาวขึ้นสักเท่าไหร่ จนมาถึงยุคนี้เทรนสาวผิวเข้มมาแรงมาก ฝรั่งหลาย ๆ คนอยากมีผิวแทนเหมือนคนไทย ดังนั้นเราจงภูมิใจได้เลยว่าสีผิวเข้ม ๆ สีผิวน้ำผึ้งแบบคนไทยนี่แหละเป็นที่ผิวที่สวยที่สุด ตอนนี้มดภูมิใจกับสีผิวของตัวเองมาก ถึงแม้ว่าจะเป็นสาวผิวเข้มแต่มดก็จะดูแลผิวในเนียนนุ่มและดูแลผิวอยู่สม่ำเสมอ
เรื่องของงานผิวนั้นเป็นส่วนที่สำคัญมากจริง ๆ สกินแคร์คือส่วนหนึ่งที่จะเป็นตัวช่วยหลักที่จะมาบำรุงและช่วยให้ผิวของเราดีขึ้นได้ ก่อนที่มดจะเลือกครีมอะไรก็ตาม มดต้องหารีวิวจากบิ้วตี้บล็อกเกอร์และดูว่าครีมแต่ละสูตรนั้นเหมาะกับผิวของเรามาแค่ไหน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgKHHNR861bvSTSzkme7sVHNY7pUq2iQdVnad0j9gj0PU_o4m57SbCnguf3646R6Qw7FEZ4xpF-B3UcLvUCYhDzVoWcmSTMB7haZxsyJl3FghpjRHqF7QYxAS1WmuKYQrJKonLgxM2BjVR1/s640/DSC08021.jpg)
จนมาเจอกับ L'Oreal White Perfect Day/Night Cream ครีมบำรุงผิวหน้า ทั้ง 2 สูตรนี้ เห็นทั้งพี่ ๆ บล็อกเกอร์ตัวแม่และทางแบรนด์เองก็เคลมว่าดีช่วยลดเลือนจุดด่างดำทำให้ผิวหน้ากระจ่างใสออร่าพุ่งใน 5 วัน เห็นคำเคลมแล้วต้องร้องว้าว!! วันนี้มดเลยอยากหยิบมาพิสูจน์ให้ชมกันว่าจะดีจริงสมคำร่ำลือหรือไม่ค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiobH-9Kz2Ya1tdqTpYHSrq8aV-aZRns4kSXX6G9uSw_aVE68-ktlB1PDNNHmmvB50kZTAimsP3fdqqYvOlJ_xHrIxno1snoU7oY1jMkTEtOGlxrYsMvclVCDxYq81TAq4X-0HREqn44Bub/s640/DSC07776.jpg)
มาเริ่มกันที่กระปุกแรกเลยกับ ลอรีอัล ไวท์ เพอร์เฟ็คท์ ไวท์ เดย์ครีม L'Oreal White Perfect Day Cream ( ราคา 299) ครีมบำรุงผิวหน้าสำหรับใช้ตอนกลางวัน รุ่นนี้มี เอสพีเอฟ 17 PA++ นะคะ กันแดดได้โอเคเลยค่ะ
คุณสมบัติ ของสูตรนี้ คือมี MELANIN EQUALIZER ช่วยลดจุดด่างดำ ปรับสีผิวให้เรียบเนียบ สว่างกระจ่างใส ดูสม่ำเสมอ และทำให้ผิวดูมีออร่ามากยิ่งขึ้นด้วยค่ะ เพราะว่าจุดด่างดำมันจางลง สีผิวเลยดูเรียบเนียน ทำให้สีผิวโดยรวมดูสม่ำเสมอมากขึ้นค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiLii1pgXSaAGGLMOUYpozLaT4SHvgdCTCSApoUcRwBQcJhbJrRp6z51g4xRMt7DCq0a16BgwchAxwH0kow7zVFrqLQsgC8DuL0RjqHBMgxTDR3kwpSaw4UVuqMgdRaT3vhyphenhyphenfIzBqUwVfPI/s640/DSC07929.jpg)
แพ็คเกจ มาในกระปุกสีขาวเรียบ ๆ ดูดีตัดกับฝาสีน้ำเงิน กระปุกมีน้ำหนักประมาณหนึ่งเลยค่ะ
เนื้อครีม เป็นเนื้อครีมสีขาวเข้มข้นแต่ไม่หนักผิว มีกลิ่นหอมอ่อน ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEirfp5REmYK3a2DvZnJxSNg2vzVIHWZUZg6T3To1-uY_7to0imOWhCxvlrodjiCB1zZRuqyE6kizvPlfr4lxvMneZ4YxUGY4RN7t-mVKLxyCr2c213C8_cM-t98l7FDIZUPu7NIC8L00L1k/s640/DSC07898.jpg)
ปัญหาผิวหลัก ๆ ที่มดมีคือ มดมีผิวหมองคล้ำ มีจุดด่างดำและสีผิวไม่เรียบเนียนสม่ำเสมอ เพราะนอนน้อย หน้าโทรมบางครั้งก็แต่งหน้าไม่ติดด้วยค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi_ZPf-tfaTu3KLpqxpcr-pEwGYGHMTV1uxp4gIN-bKa56Gx4txycKvBT6B6fsZjIroyKSbcNZwL05pgBAxLL7BcLiFnrS0C7nlgE5bFLSbVqIG2a4Cmgl-_KhCcr62Qb27YPJ6cWWthJRt/s640/day+copy.jpg)
ภาพซ้ายก่อนทา ภาพขวาหลังทา
หลังจากที่มดได้ลองเนื้อของ L'Oreal White Perfect Day Cream ทา ๆ วน ๆ นวดลงบนผิวหน้าสิ่งที่เห็นความแตกต่างได้ชัดเลยคือผิวหน้าดูสว่างขึ้นเพราะเนื้อครีมช่วยปรับสภาพผิวให้สว่างขึ้น แต่ไม่ได้ปรับให้ขาวจนหน้าลอย มดชอบตรงนี้มาก เพราะทำให้การแต่งหน้าในขั้นตอนต่อไปง่ายขึ้น ถึงแม้ว่าเนื้อครีมจะเข้มข้นแต่ก็ไม่ได้ถึงกับทำให้เหนียวหน้า เนื้อครีมเกลี่ยง่ายพอสมควรเลยค่ะ
กระปุกต่อมากระปุกนี้มดภูมิใจนำเสนอมาก ลอรีอัล เฟอร์เฟ็คท์ ไวท์ ไนท์ครีม L'Oreal White Perfect Night Cream ( ราคา399 ) ครีมบำรุงผิวหน้าสำหรับใช้ตอนกลางคืน
คุณสมบัติ ของไนท์ครีมสูตรนี้คือ มีเนื้อครีมเข้มข้น มี MELANIN EQUALIZER และมีวิตามินอีเข้มข้นสูง เลยช่วยผลัดเซลล์ผิวที่หมองคล้ำ ให้กลับมามีออร่า และให้ความชุ่มชื้นกับผิวค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhabsvjntRlYEB-mBtebT5zaLDxJ3-6nYA1apJmW_576wTkg6OCa9iAaG-pbIT4I60lxpInvGdj1C1ImQoftQML7n_kNkNDzvKkeLIPifFWG4_9kKLCLP7y78AVZzra2x_9IwLYL6Y45meK/s640/DSC07769.jpg)
แพ็คเกจ มาในกระปุกแก้วสีน้ำเงินใส ตัดกับฝาพลาสติกสีน้ำเงิน แยกให้เห็นง่าย ๆ ได้ชัดเลยค่ะว่ากระปุกไหนเป็นเดย์ครีมกระปุกไหนไนท์ครีม
เนื้อครีม มดชอบเนื้อครีมของไนท์ครีมรุ่นนี้มาก เนื้อครีมคล้ายเนื้อเจลออกสีฟ้า ๆ เข้มข้นแต่ไม่เหนียวเหนอะหนะและไม่หนักผิวหน้าเลย เป็นไนท์ครีมที่ลงบนผิวแล้วรู้สึกสบายผิว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgYoZM51bcMS50xDp_O4OFwq6jPt1hCXRVXVHU5ADSYh3JdwNOC6ctMY-w9VDoat_HIw6IXt8XO1-PRskxs5voNkj6aT98AK8zmVlLKGxXqW2rxTGrZKf6pMP_Lz-HFUcpoadOkJDq9wg4y/s640/DSC07822.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhZemxneWi5KusnGxySvPeWzOmW6Awrotn8UG4RsWocKEIlZ_hV9bDFzkGfGX59UXB1dJed0nzPmy0ztAhRiaUk5Z0v6ZdpSCF4bJFB545XUCFO5yCG3Zfjyr1boSvyoBs94bjvtSXuS0Bn/s640/night+copy.jpg)
ภาพซ้ายก่อนทา ภาพขวาหลังทา
หลังใช้ความต่างที่เห็นได้ชัดคือผิวของมดดูชุ่มชื้นขึ้นดูเปล่งปลั่ง ทาก่อนนอนตื่นมาผิวนุ่มขึ้นแบบเห็นได้ชัดตั้งแต่วันแรกที่ใช้เลยค่ะ ผิวดูสว่างขึ้นดูมีออร่าไม่แห้งกร้าน แม้ว่าจะทิ้งไว้เป็นระยะเวลานานแต่ตื่นมาผิวก็ยังชุ่มชื้นไม่มีความมันของน้ำมันบนใบหน้าออกมา และที่ชอบที่สุดคือเป็นไนท์ครีมที่เนื้อไม่หนักผิว ทาแล้วซึมหายไปกับผิวเลยค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhiVjkNl8OTH1g8xtaNqq5dK8YJkkTP65s8IrsE1VVGC-QmPDMURgoS7l35ruwScJpyKZqjPl6x0KuRQZPhTVTWXfNK10j7XVgrcNo8FsKWIt6-1WbjJgjvOYo2oRjd_Z5xM9wVmFMmav68/s640/DSC08051+copy.jpg)
ความต่างระหว่างเนื้อ DAY CREAM และ NIGHT CREAM จะเห็นได้ชัดเลยว่าเนื้อครีมทั้ง 2 เข้มข้นมาก ทีนี้เรามาดูกันดีกว่ามดทดลองใช้เดย์และไนท์ครีมคู่กัน ติดภายใน 5 วัน ตามคำเคลมของแบรนด์เรามาดูกันค่ะว่าผลที่มดได้ออกมานั้นจะดีจริงสมคำเคลมหรือเปล่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg3QSyDEMwvS__tdjdOvdrung3ZC_aCb8XEbz8nfnEbS_t1AeyACFVtHeNLhsaU1ajzrYPL0AVVXLxfWbZxmJS_MpWeXuRyi5ZiCpY2R_VxHHmTxgxg9CGTqL5SMv1pbKt0HmVDbFJw63o_/s640/DSC07790.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgp_wuNlaFqo1x3e43VJNCb1CGl9Z-YgQE7055d-zAowguOq00WtzTKZx2OWCw6HSf5N2a98n_4FYgNaSkJBnsVMM6yuShM8RDeOIC6Af5liKSIIJHYQKRNA-OChL4hApNJsQiy8NdnFp5H/s640/5+copy.jpg)
ภาพซ้ายก่อนทา ภาพขวาหลังทา
หลังใช้ติต่อกัน 5 วัน สิ่งที่เห็นได้ชัดเลยคือผิวของมดดูชุ่มชื้นขึ้น สีผิวดูสม่ำเสมอ เรียบเนียน และดูผิวขาวสว่างกระจ่างใสดูมีออร่าพุ่งออกมาแบบเห็นได้ชัดขึ้นเลย จริง ๆ การใช้ภายใน 5 วันอาจจะไม่ได้เห็นการเปลี่ยนแปลงที่ชัดเจนมากนัก แต่เมื่อเปรียบเทียบก่อนและหลังมดรู้สึกได้เลยว่าครีมจะค่อย ๆ ปรับสภาพสีผิวให้ดูสม่ำเสมอและช่วยให้ผิวของมดดูสุขภาพผิวดีขึ้นด้วยค่ะ คือเหมือนพอผิวสุขภาพดี เรียบเนียน เวลามีแสงมาตกกระทบมันก็จะเปล่งประกายออกมาได้ดีค่ะ เลยดูเหมือนหน้าไบร์ทขึ้น แบบมีออร่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjvBOiO9X_TkCrqeHEIH5ZfJBJzUh06BAkqMUF1LMf-o-_bX57djS9TmGBOqgh7NYWURQ2K5IhcmsyzRmlJMYQG7oEGmWe7vRRETKTQq7eby9213z8Iu_FwbZOnLhrVZOLJ4efA9wINDYS7/s640/DSC07974.jpg)
การดูแลผิวเนี่ย เป็นเรื่องที่เราควรจะต้องใส่ใจอยู่เสมอ ๆ นะคะ การที่เราเป็นสาวผิวเข้มก็ไม่ได้หมายความว่าเราจะมีผิวที่เปล่งปลั่งมีออร่าไม่ได้ มดกล้าพูดได้เลยว่าการเลือกครีมบำรุงผิวที่ดีและเหมาะสมกับเราเป็นเรื่องที่อาจจะดูยาก แต่ถ้าเจอสิ่งที่ใช่แล้วครีมบำรุงผิวนี่แหละค่ะ
จะมาช่วยเป็นตัวเสริมเกราะซ่อมแซมผิวเราให้ดูดีมีออร่าพุ่งได้ค่ะ
L'Oreal White Perfect Day/Night Cream หาซื้อง่าย ๆ ได้ที่ ร้านวัตสัน บิ๊กซี เทสโก้โลตัส หรือช้อปออนไลน์ได้ที่ LAZADA ค่ะ และนอกจากนั้นลอรีอัลเดย์ครีมก็มีแบบซองราคา 20 บาท หาซื้อได้เฉพาะที่ 7-11 ด้วยนะคะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhhK-yiwsOr0K5YClpd4gCP8S6zvBSG9BnaasaHM7HrJc2wiRIa8ZIoRI3_n98RtjgV5TIZcCuVJyQWkBdA8vWWZC9Gh85oN_McvbvrO_V28v1BJpzcdXVZE8qfex58gE3nm3DxsPdP3KTs/s640/DSC08002.jpg)
อย่าลืมนะคะว่าการดูแลผิวเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุด ยิ่งอายุเพิ่มมากขึ้นผิวของเราก็จะดูแลยากขึ้นด้วยค่ะ เป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวยอย่าหยุดบำรุงผิวนะคะ มดเชื่อเสมอว่าผิวที่เสียถ้าเราตั้งใจบำรุงยังไงก็กลับมาเปล่งประกายมีออร่าได้แน่นอนค่ะ
#LOrealParis #WhiePerfect #ออร่าพุ่งใน5วัน
ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
Line official: @LorealParis
http://www.lorealparisthailand.com/whiteperfect/
https://www.facebook.com/lorealparisthailand
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgKHHNR861bvSTSzkme7sVHNY7pUq2iQdVnad0j9gj0PU_o4m57SbCnguf3646R6Qw7FEZ4xpF-B3UcLvUCYhDzVoWcmSTMB7haZxsyJl3FghpjRHqF7QYxAS1WmuKYQrJKonLgxM2BjVR1/s640/DSC08021.jpg)
จนมาเจอกับ L'Oreal White Perfect Day/Night Cream ครีมบำรุงผิวหน้า ทั้ง 2 สูตรนี้ เห็นทั้งพี่ ๆ บล็อกเกอร์ตัวแม่และทางแบรนด์เองก็เคลมว่าดีช่วยลดเลือนจุดด่างดำทำให้ผิวหน้ากระจ่างใสออร่าพุ่งใน 5 วัน เห็นคำเคลมแล้วต้องร้องว้าว!! วันนี้มดเลยอยากหยิบมาพิสูจน์ให้ชมกันว่าจะดีจริงสมคำร่ำลือหรือไม่ค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiobH-9Kz2Ya1tdqTpYHSrq8aV-aZRns4kSXX6G9uSw_aVE68-ktlB1PDNNHmmvB50kZTAimsP3fdqqYvOlJ_xHrIxno1snoU7oY1jMkTEtOGlxrYsMvclVCDxYq81TAq4X-0HREqn44Bub/s640/DSC07776.jpg)
มาเริ่มกันที่กระปุกแรกเลยกับ ลอรีอัล ไวท์ เพอร์เฟ็คท์ ไวท์ เดย์ครีม L'Oreal White Perfect Day Cream ( ราคา 299) ครีมบำรุงผิวหน้าสำหรับใช้ตอนกลางวัน รุ่นนี้มี เอสพีเอฟ 17 PA++ นะคะ กันแดดได้โอเคเลยค่ะ
คุณสมบัติ ของสูตรนี้ คือมี MELANIN EQUALIZER ช่วยลดจุดด่างดำ ปรับสีผิวให้เรียบเนียบ สว่างกระจ่างใส ดูสม่ำเสมอ และทำให้ผิวดูมีออร่ามากยิ่งขึ้นด้วยค่ะ เพราะว่าจุดด่างดำมันจางลง สีผิวเลยดูเรียบเนียน ทำให้สีผิวโดยรวมดูสม่ำเสมอมากขึ้นค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiLii1pgXSaAGGLMOUYpozLaT4SHvgdCTCSApoUcRwBQcJhbJrRp6z51g4xRMt7DCq0a16BgwchAxwH0kow7zVFrqLQsgC8DuL0RjqHBMgxTDR3kwpSaw4UVuqMgdRaT3vhyphenhyphenfIzBqUwVfPI/s640/DSC07929.jpg)
แพ็คเกจ มาในกระปุกสีขาวเรียบ ๆ ดูดีตัดกับฝาสีน้ำเงิน กระปุกมีน้ำหนักประมาณหนึ่งเลยค่ะ
เนื้อครีม เป็นเนื้อครีมสีขาวเข้มข้นแต่ไม่หนักผิว มีกลิ่นหอมอ่อน ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEirfp5REmYK3a2DvZnJxSNg2vzVIHWZUZg6T3To1-uY_7to0imOWhCxvlrodjiCB1zZRuqyE6kizvPlfr4lxvMneZ4YxUGY4RN7t-mVKLxyCr2c213C8_cM-t98l7FDIZUPu7NIC8L00L1k/s640/DSC07898.jpg)
ปัญหาผิวหลัก ๆ ที่มดมีคือ มดมีผิวหมองคล้ำ มีจุดด่างดำและสีผิวไม่เรียบเนียนสม่ำเสมอ เพราะนอนน้อย หน้าโทรมบางครั้งก็แต่งหน้าไม่ติดด้วยค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi_ZPf-tfaTu3KLpqxpcr-pEwGYGHMTV1uxp4gIN-bKa56Gx4txycKvBT6B6fsZjIroyKSbcNZwL05pgBAxLL7BcLiFnrS0C7nlgE5bFLSbVqIG2a4Cmgl-_KhCcr62Qb27YPJ6cWWthJRt/s640/day+copy.jpg)
ภาพซ้ายก่อนทา ภาพขวาหลังทา
หลังจากที่มดได้ลองเนื้อของ L'Oreal White Perfect Day Cream ทา ๆ วน ๆ นวดลงบนผิวหน้าสิ่งที่เห็นความแตกต่างได้ชัดเลยคือผิวหน้าดูสว่างขึ้นเพราะเนื้อครีมช่วยปรับสภาพผิวให้สว่างขึ้น แต่ไม่ได้ปรับให้ขาวจนหน้าลอย มดชอบตรงนี้มาก เพราะทำให้การแต่งหน้าในขั้นตอนต่อไปง่ายขึ้น ถึงแม้ว่าเนื้อครีมจะเข้มข้นแต่ก็ไม่ได้ถึงกับทำให้เหนียวหน้า เนื้อครีมเกลี่ยง่ายพอสมควรเลยค่ะ
กระปุกต่อมากระปุกนี้มดภูมิใจนำเสนอมาก ลอรีอัล เฟอร์เฟ็คท์ ไวท์ ไนท์ครีม L'Oreal White Perfect Night Cream ( ราคา399 ) ครีมบำรุงผิวหน้าสำหรับใช้ตอนกลางคืน
คุณสมบัติ ของไนท์ครีมสูตรนี้คือ มีเนื้อครีมเข้มข้น มี MELANIN EQUALIZER และมีวิตามินอีเข้มข้นสูง เลยช่วยผลัดเซลล์ผิวที่หมองคล้ำ ให้กลับมามีออร่า และให้ความชุ่มชื้นกับผิวค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhabsvjntRlYEB-mBtebT5zaLDxJ3-6nYA1apJmW_576wTkg6OCa9iAaG-pbIT4I60lxpInvGdj1C1ImQoftQML7n_kNkNDzvKkeLIPifFWG4_9kKLCLP7y78AVZzra2x_9IwLYL6Y45meK/s640/DSC07769.jpg)
แพ็คเกจ มาในกระปุกแก้วสีน้ำเงินใส ตัดกับฝาพลาสติกสีน้ำเงิน แยกให้เห็นง่าย ๆ ได้ชัดเลยค่ะว่ากระปุกไหนเป็นเดย์ครีมกระปุกไหนไนท์ครีม
เนื้อครีม มดชอบเนื้อครีมของไนท์ครีมรุ่นนี้มาก เนื้อครีมคล้ายเนื้อเจลออกสีฟ้า ๆ เข้มข้นแต่ไม่เหนียวเหนอะหนะและไม่หนักผิวหน้าเลย เป็นไนท์ครีมที่ลงบนผิวแล้วรู้สึกสบายผิว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgYoZM51bcMS50xDp_O4OFwq6jPt1hCXRVXVHU5ADSYh3JdwNOC6ctMY-w9VDoat_HIw6IXt8XO1-PRskxs5voNkj6aT98AK8zmVlLKGxXqW2rxTGrZKf6pMP_Lz-HFUcpoadOkJDq9wg4y/s640/DSC07822.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhZemxneWi5KusnGxySvPeWzOmW6Awrotn8UG4RsWocKEIlZ_hV9bDFzkGfGX59UXB1dJed0nzPmy0ztAhRiaUk5Z0v6ZdpSCF4bJFB545XUCFO5yCG3Zfjyr1boSvyoBs94bjvtSXuS0Bn/s640/night+copy.jpg)
ภาพซ้ายก่อนทา ภาพขวาหลังทา
หลังใช้ความต่างที่เห็นได้ชัดคือผิวของมดดูชุ่มชื้นขึ้นดูเปล่งปลั่ง ทาก่อนนอนตื่นมาผิวนุ่มขึ้นแบบเห็นได้ชัดตั้งแต่วันแรกที่ใช้เลยค่ะ ผิวดูสว่างขึ้นดูมีออร่าไม่แห้งกร้าน แม้ว่าจะทิ้งไว้เป็นระยะเวลานานแต่ตื่นมาผิวก็ยังชุ่มชื้นไม่มีความมันของน้ำมันบนใบหน้าออกมา และที่ชอบที่สุดคือเป็นไนท์ครีมที่เนื้อไม่หนักผิว ทาแล้วซึมหายไปกับผิวเลยค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhiVjkNl8OTH1g8xtaNqq5dK8YJkkTP65s8IrsE1VVGC-QmPDMURgoS7l35ruwScJpyKZqjPl6x0KuRQZPhTVTWXfNK10j7XVgrcNo8FsKWIt6-1WbjJgjvOYo2oRjd_Z5xM9wVmFMmav68/s640/DSC08051+copy.jpg)
ความต่างระหว่างเนื้อ DAY CREAM และ NIGHT CREAM จะเห็นได้ชัดเลยว่าเนื้อครีมทั้ง 2 เข้มข้นมาก ทีนี้เรามาดูกันดีกว่ามดทดลองใช้เดย์และไนท์ครีมคู่กัน ติดภายใน 5 วัน ตามคำเคลมของแบรนด์เรามาดูกันค่ะว่าผลที่มดได้ออกมานั้นจะดีจริงสมคำเคลมหรือเปล่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg3QSyDEMwvS__tdjdOvdrung3ZC_aCb8XEbz8nfnEbS_t1AeyACFVtHeNLhsaU1ajzrYPL0AVVXLxfWbZxmJS_MpWeXuRyi5ZiCpY2R_VxHHmTxgxg9CGTqL5SMv1pbKt0HmVDbFJw63o_/s640/DSC07790.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgp_wuNlaFqo1x3e43VJNCb1CGl9Z-YgQE7055d-zAowguOq00WtzTKZx2OWCw6HSf5N2a98n_4FYgNaSkJBnsVMM6yuShM8RDeOIC6Af5liKSIIJHYQKRNA-OChL4hApNJsQiy8NdnFp5H/s640/5+copy.jpg)
ภาพซ้ายก่อนทา ภาพขวาหลังทา
หลังใช้ติต่อกัน 5 วัน สิ่งที่เห็นได้ชัดเลยคือผิวของมดดูชุ่มชื้นขึ้น สีผิวดูสม่ำเสมอ เรียบเนียน และดูผิวขาวสว่างกระจ่างใสดูมีออร่าพุ่งออกมาแบบเห็นได้ชัดขึ้นเลย จริง ๆ การใช้ภายใน 5 วันอาจจะไม่ได้เห็นการเปลี่ยนแปลงที่ชัดเจนมากนัก แต่เมื่อเปรียบเทียบก่อนและหลังมดรู้สึกได้เลยว่าครีมจะค่อย ๆ ปรับสภาพสีผิวให้ดูสม่ำเสมอและช่วยให้ผิวของมดดูสุขภาพผิวดีขึ้นด้วยค่ะ คือเหมือนพอผิวสุขภาพดี เรียบเนียน เวลามีแสงมาตกกระทบมันก็จะเปล่งประกายออกมาได้ดีค่ะ เลยดูเหมือนหน้าไบร์ทขึ้น แบบมีออร่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjvBOiO9X_TkCrqeHEIH5ZfJBJzUh06BAkqMUF1LMf-o-_bX57djS9TmGBOqgh7NYWURQ2K5IhcmsyzRmlJMYQG7oEGmWe7vRRETKTQq7eby9213z8Iu_FwbZOnLhrVZOLJ4efA9wINDYS7/s640/DSC07974.jpg)
การดูแลผิวเนี่ย เป็นเรื่องที่เราควรจะต้องใส่ใจอยู่เสมอ ๆ นะคะ การที่เราเป็นสาวผิวเข้มก็ไม่ได้หมายความว่าเราจะมีผิวที่เปล่งปลั่งมีออร่าไม่ได้ มดกล้าพูดได้เลยว่าการเลือกครีมบำรุงผิวที่ดีและเหมาะสมกับเราเป็นเรื่องที่อาจจะดูยาก แต่ถ้าเจอสิ่งที่ใช่แล้วครีมบำรุงผิวนี่แหละค่ะ
จะมาช่วยเป็นตัวเสริมเกราะซ่อมแซมผิวเราให้ดูดีมีออร่าพุ่งได้ค่ะ
L'Oreal White Perfect Day/Night Cream หาซื้อง่าย ๆ ได้ที่ ร้านวัตสัน บิ๊กซี เทสโก้โลตัส หรือช้อปออนไลน์ได้ที่ LAZADA ค่ะ และนอกจากนั้นลอรีอัลเดย์ครีมก็มีแบบซองราคา 20 บาท หาซื้อได้เฉพาะที่ 7-11 ด้วยนะคะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhhK-yiwsOr0K5YClpd4gCP8S6zvBSG9BnaasaHM7HrJc2wiRIa8ZIoRI3_n98RtjgV5TIZcCuVJyQWkBdA8vWWZC9Gh85oN_McvbvrO_V28v1BJpzcdXVZE8qfex58gE3nm3DxsPdP3KTs/s640/DSC08002.jpg)
อย่าลืมนะคะว่าการดูแลผิวเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุด ยิ่งอายุเพิ่มมากขึ้นผิวของเราก็จะดูแลยากขึ้นด้วยค่ะ เป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวยอย่าหยุดบำรุงผิวนะคะ มดเชื่อเสมอว่าผิวที่เสียถ้าเราตั้งใจบำรุงยังไงก็กลับมาเปล่งประกายมีออร่าได้แน่นอนค่ะ
#LOrealParis #WhiePerfect #ออร่าพุ่งใน5วัน
ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
Line official: @LorealParis
http://www.lorealparisthailand.com/whiteperfect/
https://www.facebook.com/lorealparisthailand
Post Comment
แสดงความคิดเห็น