สวัสดีค่ะ มด MODTRIMOSA ค่ะ วันนี้มดมีของมาเห่อเป็นไอเท็มที่เล่อค่าและเข้ากับช่วงวาเลนไทน์นี้สุด ๆบอกเลยว่ากรี๊ส สส หนักมาก เพราะของที่นำมาให้ชมกันในวันนี้มดได้รางวัลจากการไปร่วมงานกับทาง LANCOME เป็นผลิตภัณฑ์เซ็ตใหญ่เซ็ตใหม่ที่เป็นลิมิเต็ด
S P R I N G C O L L E C T I O N 2 0 1 7
แค่รู้ว่าเป็นลิมิเต็ดก็แอบมือสั่นใจเต้นระรัวแล้ว งานนี้ลังโคมเค้าไม่ได้มาเล่น ๆ นะคะ
ผลิตภัณฑ์ทั้งชุดที่มดได้มาแพ็คเกจมาในโทนสีโรสโกลว์ สวยงามหรูหรา เล่อค่าจนรู้สึกว่า ไม่กล้าหยิบมาใช้เลยทีเดียว คอลเลคชั่นนี้มีอะไรน่าสนใจบ้างตามมดมาดูกัน
LANCOME SPRING COLLECTION 2017 เซ็ตนี้มาในแพ็คเก็จจิ้งสีชมพูโรสโกลว์ แวววาว สาวงามตามสไตล์สาว PARISIAN ผลิตภัณฑ์ที่มดนำมาเปิดให้ชมมีทั้งหมด 7 รายการรวม 14 ชิ้น
มีอะไรที่น่าว้าวบ้างตามมดไปชมกันเลย
LANCOME LA ROSES A POUDRER
ผลิตภัณฑ์ชิ้นนี้เป็นแป้งไฮไลต์ ที่มาในรูปแบบของดอกกุหลาบ เป็นไฮไลต์สีนัว ๆ เบา ๆ แบบผู้ดีมีกลิตเตอร์ละเอียดเล็ก ๆ สวยงาม แต่ต้องบอกก่อนว่าตัวดอกกุหลาบเป็น ดอกไม้ปลอมที่เคลือบด้วยเนื้อผลิตภัณฑ์ที่เป็นไฮไลต์นะคะ
แพ็คเกจ มาในกล่องกระดาษหนาสีชมพูทรงกลมแข็งแรง สวยงามตามท้องเรื่อง ขนาดใหญ่พอสมควรอาจจะไม่เหมาะแก่การพกพา ควรตั้งไว้หน้าโต๊ะเครื่องแป้งสวย ๆ ตั้งไว้บนโต๊ะเครื่องแป้งแล้วรู้สึกมีความสุขมาก เพราะแพ็คเกจมันสวยเล่อค่ามากจริง ๆ ค่ะ
ปริมาณ 1.6 กรัม ราคา 2,850 บาท
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh8OPCy2qiU2ZOh_IFp1CIiE9y0kBWjgXQ5rWIfxX6_4Yrf9dCrqK3WAFMO32SoHKpYBbB_NtBLyVLLPZ7q1t_LKQrvIL0dA4gbeqvBXZpNwwbqCO8ULgsBdAOrYggNz7x0HSQpB2bnfhqs/s640/DSC05548.jpg)
LANCOME PARISIAN KABUKI
แปรงปัดแก้มคาบูกิขนแน่นและนุ่มมาก มาในขนาดไม่ใหญ่ ขนแปรงเป็นสีขาวนัว ๆ ด้ามจับมาในสีโรสโกลว์เอาไว้ใช้คู่กับไฮไลต์กุหลาบ เข้ากั้น เข้ากัน
ราคา 1050 บาท
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjgBjGc-eSqeZvZjWY3l2tl5KsmZ4FUXMjHK04R3ydYtQK6Mu_PrSaJZO_iyAjJtNJMgs-ltzzPcHeP0-hjTEDk4roEPz69bRwUzAconLHpxyi-khr4N5Kt61FPP8iMM3Fk8MUZ07C_Bw1M/s640/DSC05499.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjwrP7Yb7bg8Hr8WwIVpE06_QxUahl68ngF5gneR0O_ptDZ59ESqnwIetR67YNkprSwZRdofKglfZh6Owm4S9YmXGCxNTg-SYDv9fpKTfz0OrM-_ewGwPjit459rKNhMIVTGyrOgQlPHg-E/s640/DSC05493-2.jpg)
LANCOME LA PALETTE LA ROSE
พาเลชแต่งตาและลิป มาพร้อมแปรงและกระจก ภายในพาเลชมีอายแชโดว์ทั้งหมด 6 สี ลิปสติก 2 สี และลิปกรอส 1 สี อายแชโดว์มาในโทนสีซอฟต์ ๆ ตามสไตล์ลังโคม ในส่วนของฝั่งพาเลชลิปจะมีฝาปิดมาให้ด้วยค่ะ
แพ็คเกจ เป็นพลาสติกแต่ไม่กิ๊กก๊อกนะคะ มีน้ำหนักพอสมควร มาในโทนสีชมพูโรสโกลว์ดีไซน์สวยงาม
ปริมาณ 7x0.85 กรัม และ 2x0.60 กรัม ไม่ทราบราคา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjb-iuKBNONkF288JiNntpmCZuG9aAs6J7PxflQ8iKsYqTWv0EnmPETzXoAD6XAnVcJTCRXn15X3zAF_uqB495KKlitY7p6veaT7BO_Xj2y1Ksz3qw35TrsdKIhdiQM3xaTCkpUySjJn4If/s640/DSC05531.jpg)
LANCOME JUICY SHAKER
ลิปออยล์ ทั้ง 3 สี ตัวลิปเป็นเนื้อ BI-PHASEE ในตัวลิปจะแยกตัวออกเป็นสองชั้น เวลาใช้ต้องเขย่าให้เนื้อลิปเข้ากันก่อนทา ให้อารมณ์เหมือนเรากำลังชงเครื่องดื่ม แพ็คเกจที่ทำออกมาน่ารักมาก เนื้อลิปที่ได้จะเป็นเนื้อแบบใส ๆ เห็นสีเล็กน้อย 3 สีที่มดได้มาคือสีเบอร์ 010 สีนี้สวยมากเป็นสีกรอสใส ๆ แต่มีชิมเมอร์เล็ก ๆ สีเบอร์ 303 เป็นสีชมพูอ่อนมีชิมเมอร์ และสีเบอร์ 343 เป็นสีชมพูเข้มขึ้นมาหน่อยไม่มีชิมเมอร์ ลิปรุ่นนี้เอามาทา ON TOP ทับเป็นกลอสวาว ๆ สวยมาก
แพ็คเกจ มาในขวดแก้ว ตัวแปรงเป็นหัวฟองน้ำแหลม ๆ ด้ามจับเป็นพลาสติกสีเงิน ทางแบรนด์ดีไซน์ออกมาให้เหมือนกับ SHAKER สำหรับชงเครื่องดื่ม มันเป็นอะไรที่น่ารักมาก
ปริมาณ 6.5 มิลลิกรัม ราคา 990 บาท
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh1ii0HPXHexCKzIRqs5vqm4xZyDMBxoiZ9U9wfazUYnWoB6gt4OB72xNVtqwfF-soOYv0Q50AXIOgN15LyvjP_QKbhGWuRk04p8B0FeFUF1E78rHW2B6ghDoSxu9HFiog1v3hjeHtGbnst/s640/DSC05617.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiw6sATJzmlXPdYuC6dpV_miQtE8sIGVDdTUEXjYQ-ma56MgjX2nZLpswX_Jjku0Fmp7GdNK4q2-LyGPzGZZGW6kOyJpQl_Y6QGne7eIthzHhdF3w0nEl0UJaV6qVwjV5dB9ynYC3ZWUBVK/s640/DSC05643.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEimdNH99y9reFhObLnxXr5Omcej6Z-0sIkb40jzneoE6Nj1pDGNJ3jLUHsxDfAF3nuu2wtXEUPpqS93W5T8REMXjKD6O0QjolpE6H6Shr58is-Ke1gnE8VKaAGqiU5P75Wl91frcKNlMPkf/s640/DSC05676.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgt8T09k0RKDNkv026noagl_qs15XZEE80QHgViZ_iYlGmUcmARqQz31rRO6XZptxFbBKTCru4U312rTDiA97bEJv4eNckKAWkJWxDLy13Pz82ukxy1thyphenhyphenJ0eDY0baXY7saDTf7RBCL_qoa/s640/DSC05695.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgO3GNsLQhmD0Eth7GVCDZ4ySdAVRV5hyphenhyphen34v7tbMLq64aAN5775DO3Bu9nD12eHh_9Tao8pAwgLICm2IGMdXRoF65IiiuHiO44R2S6j4pq6vN-EBllLugwkLgb_KsND9AHLPGzTYIpc4VGl/s640/DSC05865+copy.jpg)
LANCOME PARISIAN LIPS LE STYLO
ลิปสติก 2 หัว ด้านนึ่งเป็นหัวฟองน้ำทาออกมาแล้วจะได้ลิปที่เป็นเนื้อแมทต์ ส่วนอีกด้านจะเป็นแท่งลิปสติกทาออกมาแล้วจะเป็นเนื้อมันวาวออกสีไม่เยอะ จะทาเดี่ยว ๆ หรือทาทับกันก็ได้ จะบอกว่าไอเท็มนี้มดชอบมาก โดยเฉพาะฝั่งที่เป็นเนื้อแมทต์สีติดทนดี มดสวอชให้ดูแค่บางสีอย่างสีเบอร์ 04 มันสวยมาก พิกเม้นแน่น ซื้อไปไม่ผิดหวังแน่นอน
แพ็คเกจ เป็นมาในรูปแบบแท่งสติ๊กสีโรสโกลว์ ขนาดกำลังดีพกพาง่าย
ปริมาณ 2x1.1 กรัม ราคา 1,250 บาท
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgKdj956T1zcY3iRKuk4hpHOHR75JrNyFqFalfLsx12cUB7V7qxJeq8h-AcpmKrVEp9n6igoU0v41vO88_Coo10AyxAr1b9s47bFemm85CNS8VsbAyq_fkEztBowzrHCCbKcGc8vc0NLl7C/s640/DSC05550.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjm9S02kylePWZW15X797IwAmqnX8tVa3nv08XKo2nGsC43mq720Q0935fbJbSvX902A3S9L4djYhKwwmmbTg0UauZJHe3O4W6XKA-xpBvi5Fk9_FFbXdkfmuoyN7HW7dA_rnxxYJqsjc_U/s640/DSC05556.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgnqH-z49aIo0oPD1kCb9W3o2ynnRCHUx0wZcYPY4rnNcfbmyk6eDTZXBbDzzZtYDhwCjQVXuOpHjgdpq1skC0TGnLGe__IATupFEq9Uemy2AohwiD7X0KwTbbTRpOJJ1ZZydbAgzD70Y6U/s640/DSC05580.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgPXaHpZz-0t9yQ1jhZkSeykZ1YIZdDCawVoXNn-8Zxf17OZDaTjfYhBrvcjXVpo8ZkO0MVQFg5H0NgisoAh2isBoOy60VYkSz_qJZGhho28MEKEZzwIq_JvAviYSWqv5zGSZBBbSFZG56j/s640/DSC05600+copy.jpg)
LANCOME CUSHION BLUSH SUBTIL
ขอเกริ่นนำเลยว่าชอบสิ่งนี้มากถึงมากที่สุด เป็นคุชชั่นบลัช มดได้มาทั้งหมด 3 สี สีที่มดได้มาคือเบอร์ 00 เป็นไฮไลต์ 1 สี เบอร์02 สีชมพูหวาน ๆ น่ารักและ024 สีชมพูเข้มอมแดงระเรื่อเป็นบลัชออน 2 สี เกลี่ยง่าย สีชัดและติดทนมากค่ะ
แพ็คเกจ มาในแพ็คเกจเหมือนตลับคุชชั่นทั่วไปแต่มีขนาดเล็กกว่า ความพิเศษก็ยังคงอยู๋ที่ลวดลายบนตลับสีชมพู น่ารัก ขนาดไม่เล็กและไม่ใหญ่จนเกินไปพกพาสะดวกค่ะ
ปริมาณ 7 กรัม ไม่ทราบราคา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg9KQC-JbI5_iXKOM2xUkaeFXP4gdmt2zsxXCbKccGVyWS38In32dbDHoyh8hInyYnQ9wXhsoYWTYGMl-4EuRouOLJI_gtMKJqHhZVi9kgJoQa9rw59KyZ0jTc5m-L-wXTXEmp73hJIje00/s640/DSC05523.jpg)
LANCOME BLANC EXPERT CUSHION COMPACT CASE
ตลับใส่รองพื้นคุชชั่น มันเป็นตลับคุชชั่นทั่วไปแต่ที่พิเศษกว่าปกติคือมันมาในลวดลายลิมิเต็ด สีชมพูน่ารักมาก ๆ สวยงามตามท้องเรื่อง ขนาดพอดีมือ สวย หรูดูแพงสุด ๆ ค่ะ
หมดแล้วสำหรับผลิตภัณฑ์ที่มดนำมาเห่อให้ชมกันในวันนี้
ส่วนตัวมดนั้นฟิน...นน..มาก เหมือนได้ของขวัญวันวาเลนไทน์ชุดใหญ่กลับมานอนกอด มดหวังว่าสาว ๆ จะชอบและฟินไปพร้อม ๆ กันกับมด งานนี้ต้องรีบแชร์ไปให้ถึงคุณแฟน ถ้าคุณแฟนซื้อให้ความฟินมันจะยิ่งทวีคูณ
สำหรับคอลเลคชั่นนี้สาว ๆ ลองเข้าไปสอบถามและลองเล่นได้ที่เคาน์เตอร์ LANCOME
หรือดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ www.facebook.com/LancomeThailand
ขอบคุณทุกท่านที่รับชมครั้งหน้ามดจะมีอะไรมาเห่อให้ชมกันอีก รอติดตามชมกันได้เลย
แล้วเจอกันใหม่ค่ะ บาย...
M O D T R I M O S A
Post Comment
แสดงความคิดเห็น