![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjQ_0qPYuczH3wA1TGuNZTVuElMvoiUFGnrwbyEQS1edgJekMdppLJu-Q09azVkDIU_T1RpDvkOP0389U6jdsa1ctqsGnztuHQWmMJ7U7jtE37gNB_96fnVEeMtPUOZxb1q-zZucCT2j3Ie/s640/33.jpg)
ฮัลโหลวว สาว ๆ วันนี้มดมีร้านเครื่องสำอางมาแนะนำให้รู้จัก จะบอกว่าพึ่งไปช้อปมาสด ๆ ร้อน ๆ และที่ชอบมาอีกอย่างคือร้านนี้เค้าตกแต่งร้านได้น่ารักมาก และร้านที่มดอยากจะมาพูดถึงวันนี้มีชื่อว่า COSMOBEAUTE นั้นเองค่ะ ( อ่านออกเสียงว่า คอสโม่ โบเต้ ) ร้านนี้ก็เป็นอีกหนึ่งร้านที่รวบรวบเครื่องสำอางหลากหลายแบรนด์ ไว้ให้สาว ๆ ได้เข้าไปช้อปกันมีทั้ง เครื่องสำอาง ผลิตภัณฑ์บำรุงผิว น้ำหอมและอื่น ๆ อีกมากมายหลายหลายแบรนด์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjKu5MWVA77PKp2UA-JJWe1Po9oQOaIhatyS84EnTvIs0QKVEAGub2-Aq4cVwcwoY-oDC3spBUd-Hmj3PrRcxbjSZpChQltCzcLNW2JFr_2V_xoLfq6ttUW6lvZv7JalbDrGxa7mVWHnoaJ/s640/7585954752_IMG_0682.jpg)
และที่น่าสนใจมาก ๆ เลยคือ สินค้าจาก THE BEAUTY HOUSE BRAND งานนี้จะไม่ให้สนใจได้ไงล่ะคะ วางเต็มเชลเรียงรายจนต้องพุ่งตัวเข้าไปลอง โดยสินค้าส่วนใหญ่ของแบรนด์นี้ที่มดสนใจจะอยู่ในหมวดของ ครีมอาบน้ำ และครีมทาตัว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjr066Qsgd_rEezpKUybDpi9k4x3rOyPoEdoG4H7hgEwPQfy6ilKQM77PxK6b8eag1aj0Xvb0n7XkFxfnqe_RpxRCiV6Q3JCqoIAiXvAJAOZ1YaJr1lFTX0etrsoe753Ypxu0Ori9WHdzLH/s640/7585954752_IMG_0717.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjJgvOMFz1s7tFSirSa1Qv_gB9OHNFVZii_wOKxAL3OqZkFfEkmrrizuXE7pw1pqL_u28ozENzmeZhjQjuhQxd_3rS_35MObiBKTS-M78ezpJJL2BGyvJI-pkubGhQbpSgwGoXqpVfUXuH8/s640/7585954752_IMG_0701.jpg)
บอกเลยว่าเดินเลือกวนอยู่นานเลย เพราะสนใจหลายอย่าง ที่พลาดไม่ได้ก็คงเป็นเชลนี้ ครีมบำรุงผิวและครีมอาบน้ำ ก็เป็นมนุษย์ที่ชอบอะไรหอม ๆ ไม่รีรอ ลองบีบมาลองแล้วแฮปปี้กับความหอมของครีมบำรุงผิว และครีมอาบน้ำมากแน่นอนว่า มดไม่พลาดที่จะหยิบไปจ่ายเงินแล้วเอามารีวิวให้เพื่อน ๆ ได้ชมกันด้วยค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjBSsqw2agAsBdxUJoFdibRg_N-jL8z2gkw2FhBD3YMcv94fdJxFNxKs4S2qsc4SCN9PxE8y7S7QcDcIEsepjIlDg10QPeqmdRb39J9W3Ips-2F7ZiUPjUddOBcEKGBiLHK7P-4zL6VqCJN/s640/12.jpg)
และสิ่งที่มดหยิบมารีวิวให้ชมกันในวันนี้ก็คือ THE BEAUTY HOUSE FRESH STRAWBERRY PLUS++ HONEY EXTRACT BODY BATH ครีมอาบน้ำกลิ่นสตรอเบอร์รี่เข้มข้นขวดนี้นั้นเอง คืออยากจะบอกว่าเป็นครีมอาบน้ำที่หอมมาก จริง ๆ เค้ามีโลชั่นทาผิวกายด้วยนะจ๊ะแต่มดไม่ได้หยิบมาค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgcCg3-7Epg-XXXWkrYFibgmAdpmrr6gLMKfuGqhQAGAIG90essL20Wu_Wq2qpQl69g-q2LFgjM1CEu_IdMtQnOkktXkk7wwDurgB3UDXmO9VImtp60czX9RKPY1hEtJYlxMIgfxbcCvyuK/s640/DSC09045.jpg)
THE BEAUTY HOUSE FRESH STRAWBERRY PLUS++ HONEY EXTRACT BODY BATH
จุดเด่นที่สุดของเค้าก็คือ เป็นครีมอาบน้ำที่มีส่วนผสมหลัก ๆ ที่มาจากสารสกัด สตรอเบอร์รี่เข้มข้นซึ่งอุดมไปด้วยแร่ธาตุและกรดอามิโนนานาชนิด ที่ผิวไม่สามารถสร้างขึ้นเองได้ถึง 8 ชนิดด้วยกัน ช่วยให้ผิวของเราสว่างกระจ่างใสขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ และนอกจากนั้นยังมีส่วนผสมของน้ำผึ้งบริสุทธิ์ที่ช่วยทำให้ผิวเนียนและคงความชุ่มชื่นให้กับผิวของเราด้วยค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhDq-XkhHFT9xyI15NXdn62xzp3MDPHUN28k_7kJat8XMWPRTpr_J2nea6E_Sm-0iAcERpGQ_G9ZT_vh98i9DTpk61gkFump6FU3JkVX8BKTe8cN1l0AX3zYzyLRZRjCHihr_wNtwsSbcRt/s640/DSC09107-2.jpg)
มาดูในส่วนของเนื้อผลิตภัณฑ์กันบ้าง มดบอกได้เลยว่าเข้มข้น ถึงแม้ว่าเนื้อครีมจะเข้มข้นแต่ก็ล้างออกง่ายนะคะ และที่รักมาก ๆ คือกลิ่นที่หอมหวานเป็นกลิ่นหอมหวานแบบละมุนไม่เลี่ยนเป็นกลิ่นที่ทำให้สดชื่นดีค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiZOgyB8GOCA_e1Y-yjdfnqLaY_TAvkIYVYxb1gIA4idZ0xm7zgS96u6_4cEFYvLAzPGH3I0dMrN8VXSOItH1kekgLwLoM7MPRrFS9QbfJ3LR4lvAWdGay6_T9glG8vkngziwn9e8oTY_SP/s640/DSC09057.jpg)
ส่วนตัวมดชอบใช้คู่กับใยขัดผิวตีฟองให้ฟู ๆ ฟองเยอะใช้ได้เลย ยิ่งตีฟองให้ฟูกลิ่นยิ่งหอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEibE-tqejW5ScD_Bjq5aROvKrGhUyiJKEv4elllX1LVdiXWJ8Rh905Jjt1hizA6bMeXi_XnLZJewY53GzfnzKJwM80to0r2G4C8GTZ75kg8xXm_JQTCI7QNsP9fg_e7pWMoRg7WCsE-0M3S/s640/DSC09096.jpg)
จากที่มดลองใช้มาในระยะหนึ่งสิ่งที่มดเห็นได้ชัดคือ มดเป็นคนที่มีผิวตัวแห้งมาก หลังใช้ผิวจะดูนุ่มชุ่มชื้นขึ้น กลิ่นหอมติดตัวประมาณนึ่งเลย ซึ่งอันนี้เป็นสิ่งที่มดชอบมาก และที่สำคัญคือราคาดีมาก ไม่แพงแถมขวดใหญ้ใช้ได้นานบีบออกมาปั้มเดียวก็ตีฟองได้เต็มตัวแล้วค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhTiAuyT-2GkhHqlNf3vaWrz519w5uHPCZ5z1IApcupidzfJjHGrhn_KR8IyVxyAcMF497XLtLO08WOdvkuj-JThMfBA9Hoz4hZAN2crUQvnmQAuP1v5mzs9lI2UZIR1eHTk5DXyd3I72Wt/s400/collage1.jpg)
THE BEAUTY HOUSE FRESH STRAWBERRY PLUS++ HONEY EXTRACT BODY BATH ปริมาณ 600 มล. ราคาขวดละ 250 บาท แต่มีโปรโมชั่นลดราคาอยู่ ถ้าเป็นช่วงโปรโมชั่นก็จะมีจัดเซ็ทซื้อครีมอาบน้ำคู่กับบอดี้โลชั่นแพ็คคู่ใน ราคา 350 บาท ราคาถูกลงไปอีก
จะว่าไปก็ถือว่าจัดอยู่ในกลุ่มของถูกและดีได้เลย เพราะไซส์ใหญ่สุดคุ้มมาในราคาเบาๆ แต่ใช้ได้นาน มดคอนเฟิร์มให้เลยว่าคุ้มมาก ๆ ค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh_5EiLybm-Hq4XszFD4tOMaz31SujLplFfDeQJ8sHMIcX3zn_ypzwMobsKS7xYphpqdUFKLlDdoxz2d85ogi81tM26Z_ehQpLMlGHfxkovKOeYJxNbSL0nSUJ03rX0lfxms0AnO2ot-TE1/s640/DSC09110-2.jpg)
และนอกเหนือจากสูตร FRESH STRAWBERRY ในร้านก็ยังมีให้เลือกอีกถึง 3 สูตรด้วยกันค่ะ แต่ที่ชอบสุด ๆ ก็ยังคงยกให้กลิ่น เฟรช สตรอเบอร์รี่ อยู่ในดวงใจเพราะส่วนตัวมดชอบอะไรที่เป็นกลิ่นสตรอเบอร์รี่มาก แต่ในครั้งต่อไปคิดว่าจะลองไปสอยกลิ่นอื่น ๆ มาเพิ่มแน่นอน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhdMDF85DBz8jrp2TYfxY5yKOopq1C3hi_nQ_-OiHhPf0NmRv1_dEaZUqf3QUK64pEm39oTmk3mhViguAeQJm6Aa9Qeu9QUT3Z1Awuw-EUpGFi-BD1PqQGXpgQwz4dg0eLeWf4ZVGKvD6lc/s640/DSC09124.jpg)
พูดมาขนาดนี้แล้วอยากรู้กันแล้วใช่ไหมล่ะคะ ว่า หาซื้อได้ที่ไหน
เพื่อน ๆ สามารถพุ่งตัวไปซื้อได้ที่ COSMOBEAUTE ทุกสาขาเลยค่ะ ส่วนมดนั้นซื้อมาจาก COSMOBEAUTE สาขาแฟชั่น ไอซ์แลนด์ ไปลองเล่นที่เคาน์เตอร์ดูนะคะแล้วคุณจะหลงรักในความหอมเช่นเดียวกับมด บาย...
Post Comment
แสดงความคิดเห็น